
S/NO HUDUMA/BIDHAA MASHARTI YA KUPOKEA HUDUMA/BIDHAA

GHARAMA 
YA 
HUDUMA/
BIDHAA
(IKIWA 
IPO)

MUDA WA 
UTEKELEZAJI

1. Kujibu simu (namba rasmi) Piga Simu Bila malipo Sekunde 15 

2. Kujibu maswali kutoka kwa 
wateja wa moja kwa moja

Fika Ofisini kisha uliza Bila malipo Dakika 1

3. Kujibu barua Barua (Mawasiliano ya Maandishi) Bila malipo Siku tano (5) za 
kazi

Barua pepe na mitandao ya kijamii (X, Facebook, Linkedin na 
YouTube)

Bila malipo Siku moja (1) ya 
kazi

4. Kujibu malalamishi ya wananchi Wasilisha malalamishi Bila malipo Siku moja (1) ya 
kazi

5. Kushughulikia malalamishi Wasilisha malalamishi kwa maandishi au kwa kusema Bila malipo Siku kumi na nne 
(14) za kazi

6. Usajili wa wasambazaji Fomu ya maombi iliyojazwa, Profaili ya kampuni, Cheti cha usajili, 
Cheti cha ushuru halali, AGPO (ikihitajika), Taarifa ya benki, Cheti 
cha usajili na mashirika husika, Fomu za marejesho ya kila mwaka, 
Kitambulisho au Pasipoti

Bila malipo Siku kumi na nne 
(14) za kazi

7. Kushughulikia zabuni Kuwasilisha zabuni kwa bidhaa na huduma Bila malipo Siku tisini (90)

8. Taarifa kwa washindi na 
walioshinda wa zabuni

Tembelea tovuti ya zabuni Bila malipo Siku moja (1) ya 
kazi

9. Malipo kwa bidhaa na huduma 
zilizotolewa

LPO/LSO, ankara, cheti cha ukamilishaji Bila malipo Siku sitini (60) 
baada ya kupokea 
Ankara/risiti

10. Uuzaji wa bidhaa/mali chakavu Kuwasilisha zabuni Bila malipo Siku 60 baada ya 
tangazo

11. Ushiriki wa umma kwenye kazi 
za IGRTC

Uelewa wa kazi husika Bila malipo Siku ishirini na 
moja (21)

12. Ajira ya wafanyakazi Maombi rasmi kulingana na tangazo Bila malipo Siku tisini (90)

13. Kushughulikia ombi la taarifa Omba taarifa Bila malipo Siku ishirini na 
moja  (21) 

TUMEJITOLEA KWA HUDUMA BORA NA HESHIMA 
Huduma yoyote isiyolingana na viwango hivi, au mtumishi yeyote anayeshindwa kutimiza dhamira ya huduma kwa heshima 
na ubora, aripotiwe kwa:

Katibu Mtendaji,
Kamati ya Kiufundi ya Mahusiano ya Serikali,
Ghorofa ya 3, Parklands Plaza, Muthithi/Chiromo.
S.L.P. 44880-00100, Nairobi
Simu: 0799 101489
Barua pepe: info@igrtc.go.ke

Au:
Katibu Mtendaji,
Tume ya Haki za Utawala,
Ghorofa ya 2, West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi.
S.L.P. 20414-00200 Nairobi
Simu: +254(0)20 2270000 / 2303000
Barua pepe: feedback@ombudsman.go.ke

 HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

Dhamira Yetu Kwa Umma


